สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

อยากแดมป์รถทั้งคัน มีใครเคยทำหรือเปล่าครับ

(1/27) > >>

@min xv:
อยากได้ฟิลลิ่ง เงียบๆ แบบรถยุโรป หรือใกล้เคียงก็ได้ครับ  สามารถทำได้หรือเปล่าครับ

ถ้าแดมป์ทั้งคัน  จะใช้เงินกี่บาท  มีใครเคยทำ หรือมีประสบการณ์บ้างหรือเปล่าครับ 
กำลังคิดว่า มันจะคุ้มค่าหรือเปล่าครับ

Tangmo9999:
เงียบแน่ๆ ครับ น่าจะประมาณ 30000 บาท ทั้งคัน หลังคา ห้องโดยสาร ถ้าพ่นซุ้มล้อ เงียบขึ้นอีกเยอะ

แต่แคมป์แล้ว แผ่นแดมป์เป็นยางแกะออก ยากมากถึงกับแกะไม่ได้เป๋นยางเหนียวๆ ชั่งใจดีๆครับ

it could not be undone. แต่เงียบ

KritVCT:
 :D
ผมไปทำเครื่องเสียงมา แดมป์เฉพาะประตูหน้าสองชั้น แตกต่างอย่างเห็นได้ชัด ตอนนี้ติดใจอยากจะไปทำประตูหลังเพิ่ม

OXV-CHON:
ของผมแดมป์ ประตู 4บาน เงียบขึ้นจากเดิมพอสมควร ทำพร้อมเครื่องเสียงครับ

Ynot7:
ส่วนตัวไม่ชอบครับ ที่ความเร็วสูงเกิน 100 ลดลงไปไม่มากเท่าที่คิด นี่ประสบการณ์กับรถคันเดิมนะครับ
แต่ที่ความเร็วต่ำถือว่าพอได้ นน รถเพิ่มประมาณ 20 กก ทำมาแรกๆจะรู้สึกว่าเสียงลดลงไปเยอะ แต่ขับไปซักพักรู้สึกว่า... อืมก็ยังดังอยู่ดี แกะออกก็ไม่ได้ ที่ไม่ชอบที่สุดคือตรงนี้

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version