ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเห็นการวางพระหน้ารถ XV ของเพื่อน ๆ สมาชิกครับ  (อ่าน 12098 ครั้ง)

moddang

• มือใหม่หัดขับ
  • *
สวัสดีครับ
 ผม moddang สมาชิกใหม่ครับ แต่ติดตามเวปคลับแห่งนี้ได้ระยะหนึ่งแล้ว และกำลังจะรับรถในเร็ว ๆ นี้แล้วครับ
แต่ตอนนี้ ยังติดประเด็นย่อย ๆ เล็กน้อยนิดนึง ตรงที่ว่า
1.ถ้าเราจะวางพระหน้ารถใน XV  จะวางตรงไหนดี
2. คอนโซลของ XV ถ้าใช้กาว 2 หน้า จะเสียหายไหมครับ

รถของเพื่อน ๆ สมาชิกวางพระหน้ารถ กันตรงไหนบ้างครับ รบกวนช่วยแชร์หน่อยนะครับ

ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: October 20, 2015, 07:51:59 โดย moddang »

geflame9

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
สำหรับผมไม่ได้วางหน้ารถเพราะมองเป็นเรื่องความปลอดภัยแต่จะเก็บสิ่งที่เป็นมงคลใส่ซองแล้วเน็บไว้ที่บังแดด :-* เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: October 21, 2015, 07:45:59 โดย geflame9 »

Ake

ผมเป็นพระองค์ไม่เล็กไม่ใหญ่ ใส่กรอบกระจกมีเชือกเลยผูกไว้ตรงกระจกมองหลัง

พระท่านจะมีกระดิ่งเล็กๆติดอยู่  เวลาขับเร็วเกินหรือขับหวาดเสียวท่านก็จะสั่นกระดิ่ง กริ๊งๆ คอยเตือนสติอยู่ตลอด O:-) :ดื่ม:

moddang

• *
ขอบคุณมากครับ...

คันเก่าเป็นรถเก่าหนะครับ คอนโซลเป็นพลาสติก  ติดกาวสองหน้า ก็ไม่มีผลอะไรมาก

แต่ รถรุ่นใหม่ๆ  คอนโซลจะนุ่ม ๆ เลยเกรงว่าจะมีผล...

อีกอย่าง อย่างเห็นภายในสวย ๆ ของรถ พี่ ๆ เพิ่อน ๆ ด้วยหนะครับ..

beerbus

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
ของผมแบบนี้ครับ

moddang

• *
ของผมแบบนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
สำหรับผมไม่ได้วางกน้ารถเพราะมองเป็นเรื่องความปลอดภัยแต่จะเก็บสิ่งที่เป็นมงคลใส่ซองแล้วเน็บไว้ที่บังแดด :-* เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

+1  ผมก็ทำแบบนี้ 
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

moddang

• *
สำหรับผมไม่ได้วางกน้ารถเพราะมองเป็นเรื่องความปลอดภัยแต่จะเก็บสิ่งที่เป็นมงคลใส่ซองแล้วเน็บไว้ที่บังแดด :-* เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ

+1  ผมก็ทำแบบนี้

ขอบคุณมากครับ

toppy

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
ของผมมีถาดวางตรงบริเวณหน้าจอMulti Function (เป็นถาดยาวเหนียวหนักพอประมาณ) วางแล้วไม่บังจอ เพิ่มพื้นที่วางของตรงนั้นครับ (ตรงหน้าจอมันจะมีลานโล่งๆตรงนั้นแหละ)

ปล. อย่าไปวางอะไรแถวๆคอนโซลฝั่งคนนั่งนะครับ เดี๋ญวแอร์แบคแตกมันจะพาพวกนั้นลอยมากับถุงลม

moddang

• *
ของผมมีถาดวางตรงบริเวณหน้าจอMulti Function (เป็นถาดยาวเหนียวหนักพอประมาณ) วางแล้วไม่บังจอ เพิ่มพื้นที่วางของตรงนั้นครับ (ตรงหน้าจอมันจะมีลานโล่งๆตรงนั้นแหละ)

ปล. อย่าไปวางอะไรแถวๆคอนโซลฝั่งคนนั่งนะครับ เดี๋ญวแอร์แบคแตกมันจะพาพวกนั้นลอยมากับถุงลม

ขอบคุณมาก ๆ ครับ  ผมตั้งใจว่าจะวางหน้าจอ Multi Function เหมือนกันครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดี ๆ ครับ

editor_aod

ผมใช้วิธีแขวนครับ

moddang

• *
ผมใช้วิธีแขวนครับ

หลวงพ่อทวด สก. เนื้อเงิน สวยมากครับ

ขอบคุณที่แชร์ครับ

azazz

• *
จากคำแนะนำของผู้รู้ 1. ไม่ควรแขวนแกว่งไปแกว่งมา (เวียนหัวหรือเปล่า?)
                         2. ให้วางรูปพระหันหน้าออกไปทางข้างหน้า

ถูกผิดไม่ยืนยัน

otto63

• *
ไม่ควรวางพระเลื่ยมทองแบบข้างบน มีโอกาศเสียพระและเสียกระจก ด้วยความเคารพ

moddang

• *
จากคำแนะนำของผู้รู้ 1. ไม่ควรแขวนแกว่งไปแกว่งมา (เวียนหัวหรือเปล่า?)
                         2. ให้วางรูปพระหันหน้าออกไปทางข้างหน้า

ถูกผิดไม่ยืนยัน

ขอบคุณมากครับ..