ผู้เขียน หัวข้อ: หลังจากที่จองรถ พี่ๆรอนานไหมครับ กว่าจะได้ XV มาขับ  (อ่าน 18727 ครั้ง)

Notification

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ของผมรอ 20 วันแล้ว เปลี่ยนจาก 2.0i เป็น New sport เห็นว่าจะได้รถสิ้นดือนนี้
ตอนนี้ผมลุ้นทุกวันเมื่อไรเซลล์จะโทรมา
วันนี้ฤกษ์ดีไปรับน้อง new sport มาแล้วครับ สัมผัสแรกบนถนน คือ พวงมาลัยหนักพอควร และวิทยุใช้งานค่อนข้างยาก โดยรวมชอบมากๆ

tumgraphic

• *
ตอนนี้โทรไปถามเซล เขาบอกว่ารถยังไม่เรียบร้อย สงสัยคาดว่าจะได้รถปีหน้าคับ ผมควรรอตัว STI ที่จองไป หรือว่าควรเปลี่ยนเป็น 2.0 ip ดีคับ
รอรถตั้งแต่ปลายกันยายนแล้วคับ ยังไม่ได้รถเลย ตอนนี้ก็สงสัยคำว่า รถไม่เรียบร้อยของเซลเหมือนกันคับ  :darnhot:

bonmoovo

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
4 วันครับ

mayny

• *
จองไปนานยังคะ ของเราจองไป18/11/58 ก็ยังไม่ได้เหมือนกันค่ะ ตามที่เซลก็ไม่มีคำตอบให้เลย ขอคุยกับผจก. ก็ไม่ยอมคุยด้วยค่ะ งง!!!มากๆค่ะ

ต๋อง

• *
ช่วงนี้รถขายดีครับ new sport รถไม่มีส่งลูกค้า รอ รอ รอ

tumgraphic

• *
จองไปนานยังคะ ของเราจองไป18/11/58 ก็ยังไม่ได้เหมือนกันค่ะ ตามที่เซลก็ไม่มีคำตอบให้เลย ขอคุยกับผจก. ก็ไม่ยอมคุยด้วยค่ะ งง!!!มากๆค่ะ
จองไปตั้งแต่ปลายกันยายนคับ ก็ยังคงรอครับ รอ XV 2.0 Sti สีเทาคับ
ถ้ามกราคม 2559 ไม่ได้ จะหนีไปเอา xtrail hybrid ละคับ  ถือว่ารอนานมากแล้ว

ตอนแรกก็แอบคิดว่า เปลี่ยนไปเอา 2.0 ip เลยดีไหม แต่กลัวว่า ถ้าเปลี่ยนไปเอาอาจจะได้กลางปี 2559 แน่ๆ

nuuzaa

• *
จองไปตั้งแต่ปลายกันยายนคับ ก็ยังคงรอครับ รอ XV 2.0 Sti สีเทาคับ
ถ้ามกราคม 2559 ไม่ได้ จะหนีไปเอา xtrail hybrid ละคับ  ถือว่ารอนานมากแล้ว

ตอนแรกก็แอบคิดว่า เปลี่ยนไปเอา 2.0 ip เลยดีไหม แต่กลัวว่า ถ้าเปลี่ยนไปเอาอาจจะได้กลางปี 2559 แน่ๆ

จองตั้งแต่ 27 พย ครับ ถามเซลส์ก็บอกว่าได้น่าจะช่วงมกราฯ แต่บอกไม่ได้ว่าช่วงไหน ถ้าปลายๆเดือนยังไม่ได้ คงไป x-trail เหมือนกันครับ

ผมรู้สึกไม่โอเคตรงที่ว่าพอถามว่ามีรถไหม เซลส์บอกว่ามี แต่พอจองไปแล้ว เอาเข้าจริงๆกลับบอกว่ารถไม่มี

Trin

• *
จองมอเตอร์เอ็กซ์โปครับ รอๆๆๆๆๆ

Poppylove

• *
ของผมจองsport สีส้ม กลางเดือนพ.ย พึ่งได้ 15 ม.ค รวมคอย 2 เดือน

Zoro

• *
 :สะกดจิต:
ผมจองเกือบ 2 เดือนแล้ว ยังไม่มีวี่แวว.. :-X
รอ..รอ..รอ

tumgraphic

• *
29 นี้ผมจะครบรอบ 4 เดือนละคับ นี่ยังคิดอยู่เลยว่า สีเทา sti มันควรค่าแก่การรอขนาดนั้นเลยรึ cx5 มั้ย xtrail มั้ย ที่บ้านเริ่มยุแล้วว่าอย่ารอ

nut_113@hotmail.com

• *
29 นี้ผมจะครบรอบ 4 เดือนละคับ นี่ยังคิดอยู่เลยว่า สีเทา sti มันควรค่าแก่การรอขนาดนั้นเลยรึ cx5 มั้ย xtrail มั้ย ที่บ้านเริ่มยุแล้วว่าอย่ารอ
ทำไมรอนานจังครับ ของผมสีบรอนจองไปวันที่ 3 ธันวา หลังปีใหม่รถก็มาแล้วครับ หรือว่าสีบรอนมันมีในสต๊อคเยอะหว่า

เกรียงศักดิ์

• *
ทำไมรอนานจังครับ ของผมสีบรอนจองไปวันที่ 3 ธันวา หลังปีใหม่รถก็มาแล้วครับ หรือว่าสีบรอนมันมีในสต๊อคเยอะหว่า

แนะนำให้ลองโทรไปขอคำยืนยันวันเวลาที่แน่นอนจากเซลล์ครับ โดยให้เหตุผลว่าเราจะพิจารณาขอยกเลิกการจองและขอเงินจองคืน (สามาถทำได้ในกรณีระยะเวลาเลยจากกำหนดรับรถไว้ในใบจองครับ) ซึ่งโดยปกติจะถือว่าเป็นการกระตุ้นการจัดการของเซลล์ให้หารถมาส่งมอบให้เราโดยด่วน เพราะจะไม่มีเซลล์หรือศูนย์ที่ไหนจะยอมเสียยอดขายหรือต้องคืนเงินจองครับ

tumgraphic

• *

แนะนำให้ลองโทรไปขอคำยืนยันวันเวลาที่แน่นอนจากเซลล์ครับ โดยให้เหตุผลว่าเราจะพิจารณาขอยกเลิกการจองและขอเงินจองคืน (สามาถทำได้ในกรณีระยะเวลาเลยจากกำหนดรับรถไว้ในใบจองครับ) ซึ่งโดยปกติจะถือว่าเป็นการกระตุ้นการจัดการของเซลล์ให้หารถมาส่งมอบให้เราโดยด่วน เพราะจะไม่มีเซลล์หรือศูนย์ที่ไหนจะยอมเสียยอดขายหรือต้องคืนเงินจองครับ
ทำแล้วครับผม สรุปคือยังไม่ได้รถคับ มีการคุยกับเซลเรื่อยๆด้วยครับ แต่ที่นอยคือมีความเสี่ยงที่จะได้ยางปี 2014 ซึ่งเคลมไม่ได้ เซลบอกว่าที่เคลมได้เฉพาะยางในปี 2013
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: January 28, 2016, 13:41:47 โดย tumgraphic »

nut_113@hotmail.com

• *

ทำแล้วครับผม สรุปคือยังไม่ได้รถคับ มีการคุยกับเซลเรื่อยๆด้วยครับ แต่ที่นอยคือมีความเสี่ยงที่จะได้ยางปี 2014 ซึ่งเคลมไม่ได้ เซลบอกว่าที่เคลมได้เฉพาะยางในปี 2013
เคลมได้ครับ ของผมไป cockpit เขายืนยันมาว่ายางมันไม่ดีผมตรงไปเสรีไทยบอกเขาแค่นั้นเขาเอาเข้าไปเช็ค ออกมาเคลมให้เลยครับ 4 เส้นเป็นยางปี 2015 ปลายปีเลยครับเงียบกริ๊บ