ผู้เขียน หัวข้อ: ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1  (อ่าน 17777 ครั้ง)

TPS

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1
« เมื่อ: February 22, 2015, 09:52:41 »
รบกวนสอบถามเพื่อนสมาชิกครับว่าใช้ประกันภัยรถยนต์จากที่ไหนบ้างครับ มีที่ไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ

ผมกำหนดรับรถเร็วๆนี้ครับ ซ่อมห้างที่รู้ตอนนี้คือ LMG , AXA และสมโพเจแปน สามที่นี้เลือกที่ไหนดีครับ

ปกติรถที่บ้านใช้แต่วิริยะ แต่เนื่องจากซ่อมอู่เลยลังเลครับ

:respected:

Patrick

• *
Re: ประกันภัยรถยนต์ชั้น 1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: February 22, 2015, 14:05:32 »
ผมกำลังจะรับรถเหมือนกันครับ ต้องหาประกันชั้น1ซ่อมห้างเอง (ทางศูนย์ไม่ได้แถมให้)
เปรียบเทียบอยู่2-3ยี่ห้อ สุดท้ายเลือกใช้ของLMG ครับให้ทุนประกันสูง และเบี้ยประกันราคาไม่แรงมาก
(เจอราคากรุงเทพประกันภัยราคาเงิบเลย)
ลองติดต่อกับตัวแทนขายประกันภัยรถยนต์ตามนามบัตรดูครับ บริการจริงใจดี เปรียบเทียบประกันแต่ละรายที่เด่นๆ
แล้วเลือกผลประโยชน์และราคาที่ลงตัวให้เราตัดสินใจ

TPS

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: February 22, 2015, 14:45:24 »
ขอบคุณคุณ Patrick สำหรับคำแนะนำครับ

mrpich

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
  • อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: February 22, 2015, 15:01:09 »
ผมซื้อเองเหมือนกันครับ ชั้น1 LMG ซ่อมห้าง(รถเรามีห้างให้ซ่อมป่าวหว่า) ราคา 23,XXX โดยประมาณครับ ใครซื้อของที่ไหน ราคาเท่าไหร่ ลองแชร์กันดูก็ดีครับ ผมซื้อที่โลตัสเลย สะดวกดี
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ www.facebook.com/slotpad และ www.slotpad.com

toppy

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: February 22, 2015, 15:12:48 »
ให้เซลส์หาให้ก็ได้ครับ.....ถ้าหาไม่ได้จริงๆเดินเข้าศูนย์ดุ่มๆเลยบอกเซลเขาน่าจะหาให้นะครับ (เหมือเขามีนายหน้าด้วยรึเปล่า)

ถ้าศูนย์MITจะดีลไว้กับ สมโพธิเจแปน

อีกทางเลือกนึงคือ LMG ตอนนี้สองเจ้านี่เบี้ยพอๆกัน คือ 22XXX-23XXX ประมาณนี้ครับ

TPS

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: February 22, 2015, 15:43:10 »
ขอบคุณครับ

สอบถามคุณ mrpich ครับที่ว่าซื้อเองที่โลตัสนี่เราต้องได้รถมาก่อนหรือเปล่าครับ คือผมกังวลว่าขับออกมาจากศูนย์วันรับรถแบบไม่มีประกัน อาจจะเจอแจ็คพอตเอาน่ะครับ

ของผมลองให้เซลล์หาให้ครับ เค้าแจ้งมา LMG 27,xxx บาท ส่วน AXA 28,xxx บาท ครับ คุณ toppy ได้ราคาดีมากครับ ซื้อเองหรือได้แถมครับ ถ้าซื้อเอง รบกวนแนะนำได้มั้ยครับว่าที่ไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: February 22, 2015, 15:46:07 โดย TPS »

leenawat_sri

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: February 22, 2015, 17:14:03 »
เบี้ย ซ่อมห้าง ต่อให้ไม่มีห้างให้ซ่อม

ก้อได้ งบในการซ่อมในแต่ละรายการสูงกว่าคับ  :กิกิ:

เมื่อไปเข้าอู่นอกอื่นๆแล้วเบิกเอง

Patrick

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: February 22, 2015, 17:58:08 »
ให้เซละแจ้งเลข chassis ของรถเราที่จะรับก่อนวันนัดรับรถสัก 1-2 วันครับ
แล้วก็จัดการทำประกันได้เลย แล้วก็แจ้งเลขกรมธรรม์ในวันรับรถ เพราะ finance เดี๋ยวนี้ไม่ประกันชั้น 1 ไม่ปล่อยรถ
(ชื่อผู้รับผลประโยชน์ เป็นชื่อ finance นะครับ) แต่บาง finance เค้าจะบังคับประกันของเค้า
ราคาเบี้ยแล้วแต่ทุนประกันและเงื่อนไขการชำระเงินครับ ของผมทุน 1M

TPS

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: February 22, 2015, 18:56:14 »
ขอบคุณครับ

ผมจองรุ่น 2.0 i ทุนประกันน่าจะอยู่ที่ 900,000 บาท ปีแรกๆอยากได้ซ่อมห้างไว้ก่อนเพราะอุ่นใจ และตามที่คุณ leenawat_sri บอกครับ

สงสัยจะต้องทำเรื่องเองตามที่คุณ Patrick บอกล่ะครับ

ammyguide

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: February 22, 2015, 20:57:12 »
นอกจากราคา ดูรายละเอียดของความคุ้มครองด้วยนะครับ บางที เบี้ยถูกแต่ตัดความคุ้มครองลง เช่นความรับผิดชอบต่อบุคคลภายนอก หรือทรัพย์สิน รถหาย ไฟไหม้

rafarel

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: February 22, 2015, 23:26:29 »
LMG ครับ  :กิกิ: ผมเพิ่งต่อปี 2 เมื่อ มค

Miata

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: February 23, 2015, 08:42:50 »
อ่า.....   เซลล์ผมแจ้งมา
LMG 27,499      AXA 28,039    ทุนประกัน 900,000
เลือก AXA ไป....

พลาดอย่างแรง

mrpich

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
  • อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: February 23, 2015, 09:32:14 »
ขอบคุณครับ

สอบถามคุณ mrpich ครับที่ว่าซื้อเองที่โลตัสนี่เราต้องได้รถมาก่อนหรือเปล่าครับ คือผมกังวลว่าขับออกมาจากศูนย์วันรับรถแบบไม่มีประกัน อาจจะเจอแจ็คพอตเอาน่ะครับ

ของผมลองให้เซลล์หาให้ครับ เค้าแจ้งมา LMG 27,xxx บาท ส่วน AXA 28,xxx บาท ครับ คุณ toppy ได้ราคาดีมากครับ ซื้อเองหรือได้แถมครับ ถ้าซื้อเอง รบกวนแนะนำได้มั้ยครับว่าที่ไหน

ให้เซลส่งสำเนาสัญญาซื้อขายที่มีเลขเครื่องและเลขตัวถังให้โบรกเกอร์ก็พอครับ เขาจะจัดการให้ ผมเองก็ทำประกันก่อนวันออกรถ 1วันครับ
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ www.facebook.com/slotpad และ www.slotpad.com

Mummy R

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: February 23, 2015, 10:58:28 »
ออกศูนย์วิภา เซลบอกแถมวิริยะ แต่ตอนรับรถได้ AXA เฉยเลย :-X

TPS

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: February 23, 2015, 12:54:02 »
ขอบคุณทุกความเห็นและคำแนะนำครับ  :respected: