สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

ไฟ AT Temp

(1/50) > >>

T-XV:
อาทิตย์ที่แล้วไปพัทยา เหยียบ 170-180 จากด่านลาดกระบังถึงเลยด่านบ้านบึง ไฟ AT Temp ขึ้น เลยชลอเหลือ  120 ซัก 5 นาทีไฟก็ดับ จะต้องเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ไหมครับ

T-XV:
ไม่ทราบว่าเคยขับเร็วๆ แล้วแช่นานกันแค่ไหนครับ

kantaimpreza:
เช้คน้ำมันเกีย ถ่ายบ้างครับ
มันเตือนเพราะซัดหนักเกินไปครับ นมก มันร้อนเกินคับ

xvสีดำ:
วิ่งลงจากกทมไปหาดใหญ่ 170-180-190 ยังไม่เจอปัญหา (นั่งมา3คน)
สงสัยอุณหภูมิภายนอกมาบวกด้วยหรือเปล่าครับ จะเป็นการรักษาเกียร์ที่สุดถ้าไม่ฝืนไฟโชว์

leenawat_sri:
ถ้าจำไม่ผิด ไฟจะติดขึ้นเมื่อน้ำมันเกียร้อนเกิน 120 มั้งคับ ไม่ก้อ 135

ผมว่าร้อนนะคับ กันเกีย  สงสัย ใช้รอบสูงนานไปหน่อย ???

เข้า0 เชค ระดับน้ำมัน cvt หน่อยก้อดีนะคับ มันแปลกๆ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version