โพลล์

ขอสำรวจสีรถในคลับเรากันหน่อยครับ ใครใช้สีอะไรกันบ้าง มากน้อยแค่ไหนครับ

สีขาว
73 (24%)
สีดำ
46 (15.1%)
สีเทาเข้ม
58 (19.1%)
สีบรอนซ์
46 (15.1%)
สีน้ำเงิน
9 (3%)
สีส้ม
51 (16.8%)
สีกากี
21 (6.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 303

ผู้เขียน หัวข้อ: รถในคลับเราสีอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 62852 ครั้ง)

mrpich

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
  • อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
หากแอดมินเเห็นว่าเหมาะสม ปักหมุดไว้หน้าแรก ก็ดีนะครับ อยากรู้ว่าสีอะไรเป็นสียอดนิยม
หรือใครมีเหตุผลในการเลือกสีอย่างไร แชร์กันได้ครับ  :-*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: February 19, 2015, 21:32:36 โดย mrpich »
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ www.facebook.com/slotpad และ www.slotpad.com

mrpich

• อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
Re: รถในคลับเราสีอะไรกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: February 19, 2015, 21:42:30 »
ส่วนผมเลือกสีน้ำเงิน เพราะ
1.สีขาว ที่บ้านมีรถสีนี้แล้ว1คัน ดูแลรักษายากมาก
2.สีดำ ที่บ้านก็มีแล้วอีก1คัน ดูแลรักษายากรองลงมาจากสีขาว
3.,4.บรอนซ์เงิน กะ สีเทา ผมเกิดวันศุกร์ ไม่ถูกโฉลก ทั้งๆที่ในใจก็ชอบสีเทามากเหมือนกัน
5.สีส้ม ผมว่ามันเป็นส้มที่ดูแรงไปนิส เตะตาเกิน
6.สีกากี มีแต่รุ่น top. ราคาเต็มในตอนที่ผมซื้อ รู้สึกยังไม่คุ้มค่าอ่า แต่ในใจก็ชอบนะ
ส่วนสีน้ำเงินที่เลือกเพราะ ผมเกิดวันศุกร์ และก่อนหน้านี้ก็ใช้รถสีน้ำเงินมา2คันติด แล้วรู้สึกเจริญก้าวหน้าดีครับ แล้วโดยส่วนตัวก็ชอบสีนี้อยู่แล้ว ล้างแล้วเคลือบแล้วเงาดี เปื้อนยังเห็นยากด้วย ผมเลยจบที่สีน้ำเงินครับ ยังโชคดีเป็นสีน้ำเงินคันสุดท้ายซะด้วย เห็นว่าเค้ายกเลิกไลน์ผลิตสีนี้ไปแล้ว :)) และไม่รู้ว่าจะกลับมาผลิตอีกเมื่อไหร่
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ www.facebook.com/slotpad และ www.slotpad.com

leenawat_sri

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
Re: รถในคลับเราสีอะไรกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: February 19, 2015, 21:45:21 »
ของผม ถูกโฉลกกะดำ  รถก้อเลยดำ 

@min xv

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: February 19, 2015, 21:58:18 »
ส้มครับ  ... สวย แปลกตาดี  :)

sathit_manee

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: February 19, 2015, 22:01:29 »
สีเงินเพราะว่า... เอาเป็นว่า ดีละครับที่ไม่ได้สีส้ม
ไม่งั้น ผมคงได้สลับกับ Juke ของ ผบ. สสส. แน่ ๆ เลยครับ  :'((

ป.ล. วีออสตัวเก่าก็สีเงินครับ เวลาจอดตอนท้องฟ้าสีฟ้า ๆ มันก็ดูสวยดีครับ (เกี่ยวมั้ยเนี่ย)

pakadon

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: February 19, 2015, 22:03:33 »
ใช้สีกากีนานๆล้างทีสบ๊ายสบาย

numm70

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: February 19, 2015, 22:07:13 »
ส่วนตัวว่าสีขาวดูแลง่ายกว่าสีดำนะ รอยขีดรอยข่วน
ต่างๆมองไม่ค่อยเห็น ตอนจะออก xv ทีแรกว่าจะเอา
สีขาวอยู่เหมือนกัน แต่ที่บ้านมีสีขาว2คัน เลยเปลี่ยน
ใช้สีอื่นบ้างเลยได้สีเทามา แต่ดูไปดูมา เห็นสีขาวแล้วชอบมากกว่าอ่ะ

rafarel

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: February 19, 2015, 23:21:23 »
สีเงินนี้ดวงล้วนๆครับ แคล้วคลาดมาก็มาก ใช้แล้ว ชีวิตโดยรวมดีขึ้นจริงๆครับ  คันที่สามป้ายแดง  :ใบแดง:

คันแรก มือสอง สีเงิน ใช้ไปสักพัก ดันทะลึ่งเอาไปทำเหลือง โดย มโนเองว่า ถูกโฉลก  :))) ตั้งแต่นั้นมา รถไม่ได้ขับเลย เพราะปัจจัยหลายๆอย่าง  :ปาดเหงื่อ:
เสียภาษีเต็มแต่จอดตลอด  Orz  แต่ตอนยังไม่ทำสี ใช้คันนี้ทำมาหากิน มีเงินเข้าหลักร้อย แทบทุกวันครับ

คันที่สอง มือสอง สีดำ แคล้วคลาดก็มาก ซ่อมจุกจิกก็เยอะ รถมือสองครับ แต่ก็ชอบนะมันสวยดี แต่ ก็ไม่เฮงเท่าสีเงิน   :คริคริ:

Miata

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: February 19, 2015, 23:24:23 »
สีเทาดำครับ    เหตุผล...เพราะเป็นสีเดียวที่เป็นเมทัลลิค

ไม่ได้สนใจเรื่องสีกับฉโลกซักเท่าไหร่ เอาตามที่ชอบ

redbull

• **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: February 20, 2015, 10:48:29 »
กากีครับ ยังไม่เคยเจอเพื่อนสีนี้บนถนนเลยครับ ทั้งๆที่ผลโหวตก็พอมีน้าาา T-T

เจอแต่สีขาวเยอะเลย

editor_aod

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: February 20, 2015, 18:32:08 »
สีเทาดำครับ ไม่สนเรื่องโฉลก ความชอบล้วนๆครับ

Shiyochi

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: February 20, 2015, 19:00:01 »
สวยทุกสี. เลือกยากจริงๆ :กิกิ:

chafanclub

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: February 20, 2015, 19:57:01 »
ขาวครับ XV คันแรกที่เจอบนถนนก็สีขาว แล้วประทับใจมาตั้งแต่วันนั้น ล้อดำๆ ลายแปลกตา ตัดกับสีขาว มันลงตัวมากครับ
แล้วก็เป็นสีที่กลางๆ เรื่องโฉลกด้วย เพราะเวลาคิดจะเอาดวงคนในบ้านมาคิดด้วย เพราะบางทีเราอาจจะไม่ได้ขับคนเดียวตลอด
ไม่รู้คิดลึกไปป่าว หุหุ แต่ก็สวยทุกสีแหละครับที่เป็น XV เหมือนพวกเรา เจอบนถนนทีไร เหลือบมองทุกที คิดในใจว่า อาจจะเป็น
เพื่อนใน club นี้...ก็ เป็น ได้

thudsit

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: February 20, 2015, 23:38:33 »
กากีมาอีกเสียงครับ

leenawat_sri

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: February 21, 2015, 11:50:13 »
Xv มีเทาเข้มด้วย นึกว่ามีแต่ดำๆ