สนทนาทั่วไป > ถามตอบปัญหา

วิธีแก้ช่วงล่างกระเด้ง

(1/51) > >>

KK9700:
ขอสอบถามครับ ขับรถแล้วเวลาขับถนนขรุขระ หรือ ขึ้นลงคอสะพาน รู้สึกว่าช่วงล่างกระเด้งกระดอนมาก มีวิธีแก้ยังไงได้บ้างครับ

โอ๋ คับ:
ช่วงล่างเดิมๆ ผมว่านิ่มมากนะครับ  ผมกลับไปทำให้แข็งขึ้น โดยใส่ strut เพิ่มทั้งหน้าหลัง

nathan_007:
ช่วงล่าง xv สำหรับ ความรู้สึก ของคนนั่งด้านหน้า
ผมว่า เหมาะสมแล้วนะครับ

แต่ข้างหลัง ผมนานๆจะได้นั่งสักที มีความรู้สึกว่ามันจะ เด้งๆ
เหมือนกันครับ ไม่สบายเหมือนนั่ง ตอนหน้า

prasit:
ลองหาข้อมูลสปริงrs-r ดูครับในคลับsiamsubaruมีคนใช้แล้วว่าดีนุ่มหนึบ

leenawat_sri:
ถ้าไม่โหลด
1.เปลี่ยนโช้ค กะ สปริง  เป็นของที่ดีขึ้น(ด้านหลังอาจใช้โช้ค แก้ส forester มาใส่)
2.ใช้ ยางรองสปริง spring damper /cushion

ถ้าจะโหลด
1.เอา spacer ที่รองดันช่วงล่างให้สูงขึ้นออก ลดได้นิ้วกว่าๆ
2.เอาโช้ค impreza มาใส่ มันจะสั้นกว่า โช้ค XV ที่นี้ อยากประเคน ยี่ห้อเทพแค่ไหนมีเพียบ
3.ถ้าโหลด แล้ว ล้อหลังแบะมาก ให้เอาปีกนกบน impreza GJ3/6/7 มาใส่ ล้อจะไม่แบะ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version