ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิล์มอะไรกันอยุ่บ้างครับ  (อ่าน 23093 ครั้ง)

HEISENBERG

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ติดฟิล์มอะไรกันอยุ่บ้างครับ ตอนนี้ผมเล็ง Huper Optik ชอบแนวดำๆยี่ห้อนี้น่าจะเหมาะ
กะว่าวันออกรถจะเอาไปติดเลย
แล้วเพื่อนๆใช้ยี่ห้ออะไรกันอยู่บ้างครับ

rafarel

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
Re: ติดฟิล์มอะไรกันอยุ่บ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: January 01, 2015, 22:49:28 »
ยี่ห้อนี้ของเยอรมันใช่ไหมครับ ถ้าจำไม่ผิดของผมก็ติดตัวนี้มาจากศูนย์ ดำดีจริงครับ  :dance2:

http://www.subaruxvthailand.com/forum/index.php?topic=86.0

3 บานหน้า 40
3 บานหลัง 80
แต่ปัจจุบัน เคลมกระจกบานหน้าไป 1 ครั้ง ฟิลม์ที่ติดให้มาใหม่ คือ ฮานิตะ ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: January 01, 2015, 23:03:51 โดย rafarel »

LordLuciferZ

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
Re: ติดฟิล์มอะไรกันอยุ่บ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: January 02, 2015, 23:11:24 »
คันแรก XV สีเทาดำ ของแม่ติด Huper Optik จัดได้ว่าโอเคเลยครับ

ส่วนของผม สีส้ม ติด V-Kool มีปัญหากับตัว GPS แต่แก้ปัญหาโดยการซื้อตัวรับสัญญาณมาใส่เพิ่มครับ แต่ตัวฟิลม์ดีสุดๆครับ :-*

HEISENBERG

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: January 05, 2015, 02:57:06 »
คันแรก XV สีเทาดำ ของแม่ติด Huper Optik จัดได้ว่าโอเคเลยครับ

ส่วนของผม สีส้ม ติด V-Kool มีปัญหากับตัว GPS แต่แก้ปัญหาโดยการซื้อตัวรับสัญญาณมาใส่เพิ่มครับ แต่ตัวฟิลม์ดีสุดๆครับ :-*

ตัวรับสัญญานนี่ติดเพิ่มตรงไหนครับ ซื้อมาติดเองหรือไปติดที่ร้าน แล้วราคาเท่าไหร่ครับ
เมื่อติดสัญญานดีเทียบเท่าตอนก่อนใช้ฟิล์ม v-kool รึเปล่าครับ
ปล.จริงๆผมอยากติดบ้านหน้าเป็น vk30 แต่กลัวยุ่งยากเรื่อง gps นี่ล่ะครับ

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: January 05, 2015, 10:43:44 »
ผมใช้ของ Progin ครับ ซื้อมาจากในเน็ตประมาณ 1,200-1,300 บาทครับ

ลองดูวีดีโอตัวนี้ของผมดูครับ  ::D

http://youtu.be/Sl66EIZku4o

ส่วนตัวชอบมากวิ่งใต้ทางด่วนไม่มีหลุด จับสัญญานไวสุดๆครับ  :-\

HEISENBERG

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: January 05, 2015, 16:41:00 »
ผมใช้ของ Progin ครับ ซื้อมาจากในเน็ตประมาณ 1,200-1,300 บาทครับ

ลองดูวีดีโอตัวนี้ของผมดูครับ  ::D

http://youtu.be/Sl66EIZku4o

ส่วนตัวชอบมากวิ่งใต้ทางด่วนไม่มีหลุด จับสัญญานไวสุดๆครับ  :-\
สุดยอดเลยครับพี่ นี่เอาไปให้ศูนย์ติดเหรอครับ
ถ้าเป็นไปได้อยากเห็นภาพตอนติดเสร็จมันเป็นยังไงครับ (บานหน้าผมจะได้จัด vk30 ไปเลยฮี่ๆ 8))
ขอบคุณคร้าบ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: January 06, 2015, 08:27:56 »
ตัวขยายสัญญาณ ซื้อมาติดเองเลยครับไม่ยาก

ส่วนฟิลม์ว่างๆเดี๋ยวถ่ายให้ครับ :กิกิ:

Patrick

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: February 22, 2015, 14:30:11 »
กำลังจะไปติดฟิล์ม 3M Crystaline C40 รอบคันครับ
(จ่ายเพิ่มเองจากงบเดิมของศูนย์ที่มีให้ แต่เค้าจะมีเจ้าประจำอยู่แล้ว)

แต่ที่ผมเช็ค 3M รุ่นนี้มีร้านแถวบางใหญ่ทำราคาและพูดคุยให้ข้อมูลดีมาก
เดี๋ยวขอลองทดสอบผลกับคันนี้ก่อน ถ้าดีจะเอาไปติดที่บางใหญ่อีกคัน

mrpich

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
  • อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: February 22, 2015, 15:07:51 »
ศูนย์ติด Huper Optik  มาให้เหมือนกันครับ ข้างนอกมองเข้ามาดำดี แต่ข้างในมองออกไปก็ชัดดีเหมือนกันครับ
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ www.facebook.com/slotpad และ www.slotpad.com

Patrick

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: February 22, 2015, 17:51:38 »
ศูนย์ดีจังครับให้ hyper optic ด้วย
ศูนย์ที่ผมดีลมีแค่ 3M VKOOL HIKOOL LAMINA

HEISENBERG

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: March 15, 2015, 03:36:47 »
ตัวขยายสัญญาณ ซื้อมาติดเองเลยครับไม่ยาก

ส่วนฟิลม์ว่างๆเดี๋ยวถ่ายให้ครับ :กิกิ:
ว่างๆถ่ายมาให้ชมด้วยนะคร้าบรอชมๆ
ศูนย์ดีจังครับให้ hyper optic ด้วย
ศูนย์ที่ผมดีลมีแค่ 3M VKOOL HIKOOL LAMINA
จริงๆ Vkool ก็ไม่ถูกนะครับยิ่งพวกตัวท็อปแพงกว่า huper อีกครับ

Miata

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: March 17, 2015, 08:38:33 »
รถที่บ้าน 2 คัน Subaru XV กับ Suzuki Swift ติด 3M ทั้งคู่ รุ่นเดียวกัน

ติดบานหน้า 3M FXR35
รอบคัน 3M FXR20

ผมว่ากันความร้อนใช้ๆด้ เมื่อเทียบกับราคา (ได้แถมมากับรถทั้งคู่)
และไม่มีผลกับ GPS ด้วยครับ

leenawat_sri

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: March 17, 2015, 13:54:28 »
ฟิล์มนี่ ดู4 ประเด็นนะคับ

1.ความสวยงาม ความมืด ที่ต้องการ
2.ความสามารถ ในการกันร้อน
3.คลื่นแม่เหล็ก ..สำคัญที่ GPS กะ easy pass
4.ความทนทาน..มักเป็นกันร้อนได้นานไหม กี่ปีเสื่อม

Lamina ANL..ARL 0น่าจะดีลอยู่ทุกที่ ราคาไม่แพง ฟิล์มตลาดๆ เท่าที่รู้ น่าจะเสื่อมราวๆ3ปี กันรถตากแดดประจำๆ  แต่วัดจากราคา น่าจะคุ้มที่จะเปลี่ยนทุก3ปี

%กันร้อนนี่พูดยาก เพราะแต่ละยี่ห้อ มีวิธีการวัดต่างกัน ต้องลองถามเซียนๆแต่ละท่านที่เคย A/B test  ดูคับ

ผมว่า ราคาแพง ถ้าทนกว่า หลายปี ก้อถือว่าสมราคาคับ

piggyman

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: March 26, 2015, 18:33:36 »
บานหน้าfxr35 คาดบน fxr10 7นิ้ว  รอบคันfxr20   มีคาดบนแล้วเย็นขึ้นคับ ไม่บังสายตาด้วย

wanted69

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: April 02, 2015, 01:32:01 »
ฟิล์ม huper ที่ได้มาเป็นรุ่นอะไร รหัสอะไรกันครับ ผมได้มาเป็นรุ่น xquisit รหัส xs. เค้าบอกมันเกรดธรรมดาไม่เหมือนที่เป็น huper. จริงๆนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: April 02, 2015, 01:34:10 โดย wanted69 »