ผู้เขียน หัวข้อ: ติดฟิล์มอะไรกันอยุ่บ้างครับ  (อ่าน 23095 ครั้ง)

maddipeef

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: ติดฟิล์มอะไรกันอยุ่บ้างครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: April 07, 2015, 21:27:55 »
กำลังจะไปติดฟิล์ม 3M Crystaline C40 รอบคันครับ
(จ่ายเพิ่มเองจากงบเดิมของศูนย์ที่มีให้ แต่เค้าจะมีเจ้าประจำอยู่แล้ว)

แต่ที่ผมเช็ค 3M รุ่นนี้มีร้านแถวบางใหญ่ทำราคาและพูดคุยให้ข้อมูลดีมาก
เดี๋ยวขอลองทดสอบผลกับคันนี้ก่อน ถ้าดีจะเอาไปติดที่บางใหญ่อีกคัน

ราคารอบคันประมาณเท่าไหร่ครับ ผมไม่เคยติดฟิล์มใส แต่สนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน

toppy

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
Re: ติดฟิล์มอะไรกันอยุ่บ้างครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: April 07, 2015, 22:34:28 »
ฟิล์ม huper ที่ได้มาเป็นรุ่นอะไร รหัสอะไรกันครับ ผมได้มาเป็นรุ่น xquisit รหัส xs. เค้าบอกมันเกรดธรรมดาไม่เหมือนที่เป็น huper. จริงๆนะครับ

เกรดนี่พอๆกับ 3M รหัส FXR(ปรอท)

HuperตัวเกรดดีคือCeramicครับ ขึ้นต้นด้วย C

มดแดง

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: May 23, 2015, 21:29:30 »
ขอมาบอกในหลายๆกระทู้นะครับ c40 crystalline อาจกันความร้อนไม่ได้มากอย่างที่คาดไว้ วิ่งกลางแดดหน้ายังรู้สึกร้อนผ่าวๆนะครับ ส่วนเรื่องการมองกลางคืนนี่เยี่ยมครับ  เอาให้ดีอยากให้ไปลองนั่งรถที่ติดฟิล์มที่สนใจอยู่นะครับ

editor_aod

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: May 25, 2015, 00:37:29 »
บานหน้ามียี่ห้อแนะนำไหมครับ ผมติดแบบเซรามิคมา เวลาจอดติดไฟแดงสักพัก ร้อนผ่าวเข้าหน้าเลยครับ???

Chinny

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: May 25, 2015, 23:02:16 »
นี่ บานหน้า VK30
คนนั่ง&คนขับ X15
สามบานหลัง G05
ดันเผลอจองไว้ตอน motorshow... เค้าว่าจะสะท้อนความร้อนดีกว่า ceramic (มั้ง)
ปาดเหงื่อรูดบัตรไป เหอะๆ  :ปาดเหงื่อ:

มดแดง

• **
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: May 26, 2015, 20:28:38 »
มาแจ้งข้อมูล 3M Crystalline เพิ่มเติมครับ ส่งเมลล์ไปทางบริษัทก็ไม่มีใครตอบกลับ เลยโทรเข้าบริษัท ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่า ต้องให้เวลาฟิล์มเซ็ตตัวประมาณหนึ่งเดือนครับ อะไรจะขนาดนั้น

มีใครติดรุ่นเดียวกับผม เข้ามาให้ความเห็นหน่อยนะครับ ตอนนี้ขับรถกลางวันหน้าร้อนผ่าวเสมอ :darnhot:

Deva

• **
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: May 26, 2015, 22:16:06 »
ติด 3M Crystalline อยู่ครับหน้า C50, รอบคัน C40
อยากบอกว่าเจอแดดแรงๆเข้าไปร้อนมากๆ โดยเฉพาะบานหน้า รู้สึกได้ว่าแสบผิว  :darnhot:
ตอนนี้กำลังหาข้อมูลเรื่องม่านมาช่วยด้านข้าง

เรื่องความใสเวลากลางคืน อย่างที่คุณมดแดงบอกเลยครับ สบายตามากๆ  :-\

Pro

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: May 29, 2015, 19:12:02 »
ผมติด huper C5 ทั้งหมด 17,000 ฿ กลางวันเย็นสบายกันความร้อนดีมาก กลางคืนมองเห็นครับ :P

Jack Rabbit

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: July 03, 2015, 22:38:56 »
Huper Optik เทียบกับ 3M Crystalline

prasit

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: July 04, 2015, 09:41:42 »
ผมใช้ทั้งhupper ceramic กับ 3m crystalline ประทับใจตัวแรกมากกว่า

Glous

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: July 06, 2015, 20:58:37 »
ผมใช้​ 3m c40 ทั้งคันเรื่องร้อนจนแสบหน้านี่ก็จริงครับ​ รู้สึกได้เวลาอากาศร้อนมากๆ​ ส่วนเรื่องทัศนวิสัยเวลากลางคืนไม่มีปัญหาครับ

ซี ซูบารุ

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: July 13, 2015, 20:57:31 »
กำลังจะติด c40 อยู่เหมือนกัน มีแต่คนบอกว่า ดี สรุป ว่ามันไม่ดี ในเรื่อง กันความร้อน มากๆ เหรอครับ  ::คิดหนัก::

มดแดง

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: July 13, 2015, 23:04:21 »
กำลังจะติด c40 อยู่เหมือนกัน มีแต่คนบอกว่า ดี สรุป ว่ามันไม่ดี ในเรื่อง กันความร้อน มากๆ เหรอครับ  ::คิดหนัก::

ผมติดกับร้านที่เป็นตัวแทนถูกต้อง จนถึงวันนี้เกือบสองเดือน ยังร้อนผ่าวเช่นเดิมครับ เทียบกับลามิน่า RL50 อีกคัน ที่แสงผ่านได้พอกัน ลามิน่าไม่ร้อนผ่าวครับ แต่เรื่องการมองซี40 ดีกว่าชัดเจน แต่เราติดมาเพื่อกันร้อนเป็นหลักนี่ครับ ตอนนี้ถ้ามีตัวเลือก2ตัว ผมเลือก อาร์แอล50ครับ น่าจะถูกกว่าเป็นหมื่น

showcase191

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: July 14, 2015, 17:36:11 »
ตอนแรกผมได้แถม 3M 80รอบคันบานหน้า 60 สีดำ ไม่มีปรอท ติดได้อาทิตนึงรึบไปลอกบานหน้าออก เปลี่ยนเป็น xtra cold 60 มีปรอทหน่อยๆ เย็นกว่ากันเยอะมาก เทียบแล้ว แดดที่ส่องด้านข้าง (80 3M) ยังร้อนกว่าบานหน้าที่เพิ่งเปลี่ยนอีก

สรุปถ้าอยากได้เย็นต้องมีปรอทหน่อยๆ ถ้าดำแบบไม่มีปรอท ยังไงก็ร้อนครับ :โกรธ:

FrankJScott

• ชั่วโมงขับรอบโลก
    • Great 먹튀파일 Info
Good News For Picking Custom Sportswear
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: March 21, 2023, 22:46:26 »
For the man talking about best wicker patio furniture brands, classic oval dining table, black and white accent chair, classic bar cabinet, sofia vergara bedroom set, classic wooden desk, statement chair, contemporary bench with back, contemporary sideboards for living room, cheap accent chairs, hancock and moore leather recliner, accent end tables, large contemporary sideboard, sofa corner table design, modern wood dining chairs, arne jacobsen series 7 chair, maralunga sofa, center table design, iron bed design 2020, contemporary sectional couch,  I suggest this best luxury modern rose gold bedroom for complete bedroom sets with wardrobe, sitting room couches, folding queen bed, southern classics furniture, classic rattan furniture for sale, ofgo furniture, wooden modern bed, bedroom store, alvar aalto table, contemporary twin bed, queen bed, loveseat set, small loft bed, knoll eero saarinen tulip table, white contemporary dressing table, mirrored drawers, real wood dressers, king size bed price, steel frame furniture manufacturers, couch and love seat set, also. See More Recommended Info On Selecting Wedding Attire 963b4_f