โพลล์

ขอสำรวจสีรถในคลับเรากันหน่อยครับ ใครใช้สีอะไรกันบ้าง มากน้อยแค่ไหนครับ

สีขาว
73 (24%)
สีดำ
46 (15.1%)
สีเทาเข้ม
58 (19.1%)
สีบรอนซ์
46 (15.1%)
สีน้ำเงิน
9 (3%)
สีส้ม
51 (16.8%)
สีกากี
21 (6.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 303

ผู้เขียน หัวข้อ: รถในคลับเราสีอะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 62858 ครั้ง)

Mummy R

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
Re: รถในคลับเราสีอะไรกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: February 23, 2015, 10:43:39 »
รุ่นนี้ชอบสีส้มครับแต่ไม่ถูกโฉลก พอดีมีสีใหม่มา(สีกากี)สีมันเหมือนอยู่ในทะเลทรายยังไงไม่รู้ มิติมีกล้าม สูงนิดๆ ล้อดำๆ...มันใช่อ่ะ ^_^

Too7075

• มือใหม่หัดขับ
  • *
Re: รถในคลับเราสีอะไรกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: February 27, 2015, 13:58:32 »
ตอนซื้อตั้งใจเอาสีน้ำเงินแต่เซล์บอกเลิกผลิตแล้ว เดินดูรถในโชว์รูมเห็นสีส้มนี่แหล่ะ แสบตาสุด เลยได้สีส้มมาขับแทน

** สีส้มนี่ถ้าเอาป้าย TAXI METER วางบนหลังคา วิ่งรับผู้โดยสารได้เลย .. :)

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: March 04, 2015, 21:48:33 »
สีเทาเข้ม มาแรง สมาชิกใช้เยอะ  :-*
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: March 04, 2015, 21:51:02 »
ตอนซื้อตั้งใจเอาสีน้ำเงินแต่เซล์บอกเลิกผลิตแล้ว เดินดูรถในโชว์รูมเห็นสีส้มนี่แหล่ะ แสบตาสุด เลยได้สีส้มมาขับแทน

** สีส้มนี่ถ้าเอาป้าย TAXI METER วางบนหลังคา วิ่งรับผู้โดยสารได้เลย .. :)

ผมเอง รถที่บ้านมีแต่ สีขาว สีน้ำตาล รู้สึกเบื่อ เลยจัดสีส้มจื้ด สดใส สะใจดี มาเพิ่ม ขับแล้วลดอายุเลย  :))
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

Too7075

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: March 06, 2015, 11:02:11 »

ผมเอง รถที่บ้านมีแต่ สีขาว สีน้ำตาล รู้สึกเบื่อ เลยจัดสีส้มจื้ด สดใส สะใจดี มาเพิ่ม ขับแล้วลดอายุเลย  :))

เห็นด้วยครับ ขับแล้วดูอายุน้อยลง   สีส้มนี่วิ่งเข้าตามลานจอดรถในห้างหรือเข้าหมู่บ้านนี่คนมองตามเพียบเลย สงสัยเค๊าคงคิดว่าัมนกล้าซื้อสีนี้มาขับได้งัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 06, 2015, 11:04:34 โดย Too7075 »

leenawat_sri

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: March 06, 2015, 11:22:31 »

เห็นด้วยครับ ขับแล้วดูอายุน้อยลง   สีส้มนี่วิ่งเข้าตามลานจอดรถในห้างหรือเข้าหมู่บ้านนี่คนมองตามเพียบเลย สงสัยเค๊าคงคิดว่าัมนกล้าซื้อสีนี้มาขับได้งัย
เห็นด้วยคับ :winkwink:  สีส้มนี่ ลดอายุได้มากมาย

ส่วนผมก้อทนล้างสีดำต่อไป555
คิดแล้วมันก้อน่าจะทำสีน้ำเงิน คลาสสิค ของซุบารุเนาะ :huh:

pakadon

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: March 06, 2015, 15:09:15 »
 สีส้มเป็นสีแรกที่ผมตัดออกเลยครับ ซอยบ้านมีอู่ ทั้งพี่โชว์เฟอร์ พี่วิน พรึบไปหมด ผมนี่เอียนสีส้มไปเลย  :-X

Shiyochi

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: March 23, 2015, 22:24:28 »
Dark Grey +1 :กิกิ:

ChemKorat3

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: March 25, 2015, 10:21:03 »
น่าจะมีสีเขียวแบบรุ่นไฮบริดจ์ มาขายด้วยนะครับ ดูสบายตา+แสบจี๊ด ดี  :-*
Jing R.

mrpich

• อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: April 06, 2015, 23:14:26 »
โหวตกันเกินครึ่งร้อยแล้วแต่รถผมยังเป็นสีน้ำเงินอยู่คันเดียวอีกหรือครับนี่ Orz
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ www.facebook.com/slotpad และ www.slotpad.com

Paronya

• *
    • 500px
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: April 09, 2015, 00:44:42 »
เห็นใน fb ซูบารุ วิภาวดี เพิ่งมีคนรับรถสีน้ำเงินไป ไม่รู้ไปหามาจากไหนเลยครับ  ;) ตอนผมซื้อก็บอกว่าไม่มีนานแล้ว เลิกผลิตแล้ว เสียดายมาก ขับสีน้ำเงินมาทั้งชีวิตครับ  :runrun:

SamaelMT

• ShiShi-Oh
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: April 10, 2015, 20:43:52 »
โหวตกันเกินครึ่งร้อยแล้วแต่รถผมยังเป็นสีน้ำเงินอยู่คันเดียวอีกหรือครับนี่ Orz

ผมใช้สีน้ำเงินครับ....ที่ผ่านมาไม่ค่อยได้เข้ามา เลยไม่ได้มารายงานตัวครับ อิอิ  :กิกิ:
SamaelMT

mrpich

• อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: April 18, 2015, 18:33:03 »
เห็นใน fb ซูบารุ วิภาวดี เพิ่งมีคนรับรถสีน้ำเงินไป ไม่รู้ไปหามาจากไหนเลยครับ  ;) ตอนผมซื้อก็บอกว่าไม่มีนานแล้ว เลิกผลิตแล้ว เสียดายมาก ขับสีน้ำเงินมาทั้งชีวิตครับ  :runrun:
ตอนผมซื้อนี่ยืนคำขาดเลยครับ ว่าไม่ได้สีน้ำเงินก็ยังไม่ซื้อ จะรอจนกว่ามันผลิตเลย สุดท้ายเซลก็ไปหามาจนได้ครับ เท่านั้นยังไม่พอ เดือนมีนาคมที่ผ่านมา อยู่ดีๆก็มีสีน้ำเงินเข้ามาอีก 20 คัน เราก็นึกว่าของเราจะเป็นคันสุดท้ายในประเทศซะละ หน้าแตกเลย
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ www.facebook.com/slotpad และ www.slotpad.com

Paronya

• *
    • 500px
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: April 18, 2015, 21:21:55 »
 :runrun: :runrun: :runrun: :runrun: :runrun: :runrun: :runrun:

Aumpkung

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: April 18, 2015, 23:06:04 »
ส้มครับ ดูเด่นดีครับ