ผู้เขียน หัวข้อ: *** ขอเชิญประกวดสติกเกอร์เวป www.subaruxvthailand.com ครับ ***  (อ่าน 45615 ครั้ง)

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
ขอเชิญนะครับ  :-*

คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

Robin

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ขอร่วมสนุกด้วยครับ ลองทำไว้ 2 แบบ

:-*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: March 27, 2015, 22:53:55 โดย Robin »

krisada511

ขอเลื่อนกำหนดส่งประกวด ครั้งสุดท้าย เป็น   วันที่ 30 เมษายน 2558   :respected:

-   สมาชิกแต่ละท่านจะส่ง สติกเกอร์เวป www.subaruxvthailand.com  กีแบบ กี่ภาพ ก็ได้ครับ  ไม่จำกัดจำนวน

-   จะเพิ่มรางวัล ที่ 2 และ ที่ 3  รวมทั้งหมด  3 รางวัล

-   แบบ สติกเกอร์เวป www.subaruxvthailand.com  ดังกล่าวอาจนำไปประกอบในเสื้อคลับ ด้วยครับ
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

rafarel

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์

tanasate

• *
น้องใหม่ครับโผม เพิ่งสมัครเข้าบอร์ดครับ  ::)

mrpich

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
  • อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
ขอลองเล่นมั่งครับ
Concept คือ อยากให้ดูเป็น Logo ของ SUBARU แต่จะไม่ยุ่งเกี่ยวกับ คำว่า SUBARU ที่เป็นเครื่องหมายการค้าเข้ามาใช้ กลัวโดนลิขสิทธิ์ O0
แต่จะเป็นการนำตัวอักษร XV และ สัดสวนของโลโก้ Subaru มาพัฒนาต่อยอดให้เป้นลักษณะเฉพาะของรุ่น โดยจะยังคงกลิ่นอายของ Subaru XV เดิมไว้ครับ
ตัวอักษรข้อความต่างๆพยายามทำให้สั้นที่สุด เพื่อให้ดูเรียบง่าย มีสไตล์เป็นแบบกลางๆ จะได้ดูไม่รก เข้ากับรูปแบบของรถที่เจ้าของอาจตกแต่งตามสไตล์ต่างๆได้ง่ายที่สุดครับ
เล่นไปเล่นมาออกมาได้ 3 แบบตามนี้ครับ
แบบที่1 แตนๆ นำรูปแบบของ LOGO Subaru เดิมๆมาใช้เลยครับ รวมกับ ตัวอักษร XV เดิมๆ และสีน้ำเงินประจำตัวของค่าย คิดน้อยๆ เรียบๆง่ายๆเลย

แบบที่ 2 พัฒนาขึ้นไปอีกนิด นำสีส้มที่เป็นสีเด่นของรถรุ่นนี้มาใช้เป็นพื้นหลัง พัฒนาต่อยอด LOGO XV ขึ้นไปอีกหน่อย

แบบที่3 ลองเปลี่ยนอะไรดูอีกนิำๆหน่อยๆ นำสีชมพูของ STI มาใช้เป็นพื้นหลัง เปลี่ยนตัวอักษร THAILAND เป็นแบบลายมือสื่อถึงความเป็นอิสระง่ายๆ ลุ่ยหน่อยๆ สไตล์รถของพวกเราครับ

อาจจะไม่ดูเป็นสติกเกอร์ของ Website นัก แต่อยากให้เดูเป้นสติ๊กเกอร์ของกลุ่มผู้ใช้ SUBARU XV ในไทยมากกว่าครับ เพราะทุกวันนี้ นองจาก Website แล้ว ยังมา Facebook กะ Line เป้นช่องทางในการมื่อสารกันอีก
ไม่รู้ว่าต่อไปจะมีอะไรเข้ามาอีกบ้าง
ยินดีรับทุกคำติชม เพื่อใช้เป็นแนวทางพัฒนาต่อครับ
รางวัลไม่ซีเรียส ทำเล่นสนุกๆ ช่วงวันหยุดสงกรานต์ แต่ถ้าได้ก็ยินดีรับไว้ครับ 555
รูปแบบทั้งหมดขอสงวนสิทธ์ให้กับทาง www.subaruxvthailand.com เท่านั้นครับ ห้ามนำไปใช้ก่อนได้รับอนุญาตครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: April 18, 2015, 18:22:29 โดย mrpich »
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ www.facebook.com/slotpad และ www.slotpad.com

SamaelMT

• ShiShi-Oh
รอชมครับ  :2thmb: ::)
SamaelMT

mrpich

• อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
เอาอีกๆ 555
ไม่รู้เป็นอะไร หยุดสงกรานต์ อยู่บ้าน งานค้างเพียบ แต่ทำงานได้แปลีบเดียว ก็ขี้เกียจ เล่นไป เล่นมา ชักคันมือขึ้นมาอีก ลองออกแบบดูอีกสักแบบละกันครับ

ตอนนี้ลองคิดใหม่ พยายามทำให้มันดูเป็น สติ๊กเกอร์ web มากขึ้น นำ Font ของ SUBARU กะ XV มาใช้เหมือนเดิม จัดองค์ประกอบใหม่ เอา outline ของรถมาลองใช้ดู และก็นำสีที่เป็นเอกลักษณ์ของรุ่นนี้มาประกอบกันเข้า
จัดไปจัดมาได้ตามภาพครับ

อีกภาพ ลอง Mirror อีกด้านดู และลองเอา Effect ออก

เชิญติชมกันได้เลยครับ
ผมคงพอละ ส่งประกวดแค่นี้ละ พรุ่งนี้เปิดไปต้องลุยงานละคร๊าบบ งานค้างเพียบ :P
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ www.facebook.com/slotpad และ www.slotpad.com

krisada511

krisada511

รางวัล รอท่านอยู่นะครับ

canniieXV

• *
ออกแบบไม่เก่งเป้นกำลังใจให้ละกันครับ  admin นี้ชื่อ เอฟ ปะครับ :-[ :-[ :-[ :-[

available

::) น่าจะให้สมาชิกร่วมกันโหวตด้วยนะครับ 1 User 1เสียง :-\

krisada511

::) น่าจะให้สมาชิกร่วมกันโหวตด้วยนะครับ 1 User 1เสียง :-\

งานนี้ผมขอตัดสินใจเองกับทีมงานครับ เพราะ ต้องดูความเป็นไปได้ ในการนำไปใช้งานจริง สำหรับทำเสื้อคลับ และ อื่นๆด้วย ในอนาคต  รางวัลสั่งซื้อเตรียมแจกแล้วครับ 
รางวัลที่ 1 -3  เป็นสินน้ำใจ ในการช่วยออกแนวคิด   :respected:

krisada511

ออกแบบไม่เก่งเป้นกำลังใจให้ละกันครับ  admin นี้ชื่อ เอฟ ปะครับ :-[ :-[ :-[ :-[

ไม่ใช่ครับ   :))

available

งานนี้ผมขอตัดสินใจเองกับทีมงานครับ เพราะ ต้องดูความเป็นไปได้ ในการนำไปใช้งานจริง สำหรับทำเสื้อคลับ และ อื่นๆด้วย ในอนาคต  รางวัลสั่งซื้อเตรียมแจกแล้วครับ 
รางวัลที่ 1 -3  เป็นสินน้ำใจ ในการช่วยออกแนวคิด   :respected:
   :) ครับ  ::)