ผู้เขียน หัวข้อ: อัตราการกินน้ำมันอยู่ประมาณไหนกันบ้างครับ  (อ่าน 50301 ครั้ง)

Ynot7

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
 :ใบแดง:
รถผมวิ่งโซนบางนารถไมีค่อยติดนะส่วนใหญ่วิ่งวงแหวน
เติมe20 52ลิตร ล่าสุดได้390kg.
เติมลม30 หน้าหลังครับ

ลองใช้ cruise ดูครับ ผมว่ากินมากไปถ้าบอกว่าวิ่งวงแหวนเป็นหลักและรถไม่ติด

ผม e20 วิ่งวงแหวนเป็นหลัก น้ำมัน 50 ลิตร วิ่งได้อย่างน้อย 500 โล ถ้ารถติดบ้าง 450 โล

Bebe jee

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
รถผมวิ่งโซนบางนารถไมีค่อยติดนะส่วนใหญ่วิ่งวงแหวน
เติมe20 52ลิตร ล่าสุดได้390kg.

ลองใช้ cruise ดูครับ ผมว่ากินมากไปถ้าบอกว่าวิ่งวงแหวนเป็นหลักและรถไม่ติด

ผม e20 วิ่งวงแหวนเป็นหลัก น้ำมัน 50 ลิตร วิ่งได้อย่างน้อย 500 โล ถ้ารถติดบ้าง 450 โล

ขออภัยครับ  บันทึกผิดพลาดตอนช่วงน้องเอาไปใช้ สรุปว่า e20  52 ลิตร  458 kg ครับ

XV_GP7

เติมลม 30 อ่อนไปหรือเปล่าครับ น่าจะซัก 32 นะ ของผมเติม 36 เลยอ่ะ แข็งเลย

Ynot7

ผมเติม 33 4ล้อ

ถังล่าสุด วิ่ง ตจว บวกในเมืองรถไม่ติด 50 ลิตร ได้ 560 โล

Bebe jee

• **

ถังล่าสุด วิ่ง ตจว บวกในเมืองรถไม่ติด 50 ลิตร ได้ 560 โล

อยากทราบว่าใช้ความเร็วเท่าไร น้ำมันอะไรครับ

Ynot7

อยากทราบว่าใช้ความเร็วเท่าไร น้ำมันอะไรครับ

110 - 120 E20 ครับ

ถังต่อมาจะจัด gas95 เทียบดู

neoxxx

• มือใหม่หัดขับ
  • *
ถังแรก E95 ความเร็ว 80-100 วิ่งได้ 572km/52L  ถังสองเติม E20 

padung813

• *
ผมใช้รุ่น Sport  วิ่งทางไกล แหลมฉบัง - อุบล - ช่องเม็ก เมื่อ3-6 /4/58 วิ่งกลางคืน เติม E20 เต็มถัง จาก Caltex แหลมฉบัง -มอเตอร์เวย์ -แปดริ้ว - เข้าไปบางคล้า - ผ่านพนม- แยกเขาหินซ้อน - สระแก้ว/บุรีรัมย์ -ละหารทราย- เฉลิมพระเกียติ์- ผ่านด้านข้างพนมรุ้ง - เข้าเส้น 24  -ประโคนชัย - วิ่งไปเติมอีกครั้งที่ ปตท. พรณัฐพงษ์ เดชอุดม หน้าจอเจอเหลือวิ่งได้อีก 100 กม. ใช้ความเร็วเฉลี่ย 120 กม. จึงงง ว่า รถ 2.0 วิ่งได้ประหยัดขนาดนี้  ช่วงแยกเขาหินซ้อน - วัฒนาใช้ความเร็วประมาณ 140-180 ไล่ไปกับ Pajero Sport สีเทาดำ

ส่วนเส้นทางที่ใช้บ่อยๆ กรุงเทพ - บ้านบึงแกลง เฉลี่ยได้ ประมาณ 14.2 ลิตร / กม.

(XV Sport สีส้ม ป้ายแดง 2911 กทม.)

krisada511

• Global Moderator
  • ชั่วโมงขับรอบโลก
updated:

ผมได้เข้าศูนย์เปลี่ยนถ่าย นมค ที่ 10000 กิโล
ตอนนี้ใช้ 5W-30 วันนี้วิ่งไป-กลับปากช่อง ใช้น้ำมัน sohol 95 ปตท ความเร็วเฉลี่ย 100-110 กม/ชม
ผมใช้ cruise บางช่วงของเส้นทางครับ วิ่งได้เฉลี่ย 14.6 โล/ลิตร ครับ
(เต็มจนเต็มถัง วิ่งไป-กลับ เเล้วกลับมาเติมจนเต็ม เเล้วคำนวณจากตรงนั้น)

ผู้ชะการประกวดสติเกอร์เวป
มีลำดับผู้ชนะเลิศดังนี้ โปรด Pm ชื่อ และ ที่ อยู่เพื่อนำส่งของรางวัล ด้วยครับ

1. led               

2. bonmoovo   

3. tanasate     
คำตอบง่ายๆ สำหรับผมที่เลือก Subaru XV เพราะสมรรถนะ ล้วนๆ

มดแดง

• **
เติมเต็มถังทึ่2 คิดแล้วได้ 7.05 กม/ลิตรครับ เหงื่อตก Orz

pak-uj

• *
ถังแรกออกจากศูนย์มีไม่ถึงครึ่งได้มังขับไปเหลือ 1ขีดเติม วี-เพาเวอร์ ไนโตร+ 9.02กิโลเมตร/ลิตร(วิ่งในเมืองติดหนักสุดวันศุกร์ สีลม-บางแค) ถังสองบางจาก E20 ขาไปวิ่งบางแค-ฟิวรังสิต(เส้นนี้พอกันทีนรกชัดๆ)-นครนายก :o ขากลับหนีออกเส้นไปสระบุรีตีเข้าวงแหวนถึงบางแค ยังไม่หมด 7.6ลิตร/100กิโลเมตร ::)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: May 26, 2015, 15:05:22 โดย pak-uj »

Ynot7

7.6 ประหยัดนะครับ 13 โลลิตรไดั

มดแดง

• **
7.6 ประหยัดนะครับ 13 โลลิตรไดั

มันเป็นเช่นความฝัน สำหรับผมครับ

มดแดง

• **
มา update เติมเต็มครั้งที่3ครับ ได้ 6.69 กม/ลิตร 555 กินเยอะๆ โตไวไวนะลูก :))

napatra

• *
คือต้องดูค่าให้ จำนวน ลิตร น้อยๆก้อคือประหยัดมาก. เพราะว่าจำนวนl/100km  แล้วพอเรากดไปอีก แล้วตัวเลขมันเปลี่ยนบ่อยๆเลยคือวัดค่าอะไรคับ