ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจ XV ควรรอมอร์เตอร์โชว์ไหม  (อ่าน 16950 ครั้ง)

leenawat_sri

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
Re: สนใจ XV ควรรอมอร์เตอร์โชว์ไหม
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: February 01, 2015, 06:39:26 »
ดอก 0% 4-5 ปีที่ดาว 25%นี่ ก้อเหมือนได้ลดร่วมแสนเหมือนกันนะคับ  อิอิ :ดื่ม: ผมเข้าใจว่าเค้าต้องพยายามดันยอด  คิดดูนะ โรงงานเค้าที่มาเล ประกอบแต่ XV ขายรุ่นเดียว ถ้าไม่มียอดเข้ามาล่วงหน้าให้ประกอบ โรงงานคงอยู่ไม่ได้   :กิกิ:

bluemarine

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
Re: สนใจ XV ควรรอมอร์เตอร์โชว์ไหม
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: February 01, 2015, 08:47:35 »
ก่อนหน้าลดสองแสนอยู่แล้วอยู่ที่ 1.05 ล้านราคาเงินสด ผ่อนลดแสนนึงที่ 1.15 ล้าน
ถอดของออกหลายรายการ ลดเหลือ .998 ล้านเงินสด ผ่อนล่ะเท่าไร
สรุป คำนวนดีๆก็ไม่เท่าไร พ่อพ่อค้าสิงคโปร์เร็วอยู่แล้ว ได้ upfront กับไม่ต้องมา handle ทาง logistics และ service กักับของที่ถอดไป ก็นะ
ตัว sti ตะหากที่น่าสงสัย

mrpich

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
  • อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: February 01, 2015, 08:56:46 »
ถอยมาวันศุกร์ ในราคา 1.1 ล้าน :o
วันเสาร์มันลดราคาเหลือ 998,000  :โกรธ:

เพิ่งจ่ายเงินจองตอนเที่ยงวันเสาร์นี้เองคะ 2.0i สนนราคาที่ 1.19 ล. ดาวน์ 25% ผ่อน 0% 4 ปี ฟรีประกันภัยชั้น 1 พร้อมของแต่งที่พอจะขอมาได้ ที่รีบร้อนจองเพราะเซลล์แจ้งว่าจะหมดโปรวันที่ 8 ก.พ. รถล๊อตใหม่จะถูกถอด option บางส่วนออกตามที่คุณ rafarel ว่า และต้องซื้อเงินสดซึ่งข้อมูลนี้เซลล์ที่เราจองรถด้วยบอกหลังจากที่เราไลน์ไปวีนว่าทำไมไม่แจ้งโปรนี้กับเราก่อนที่จะตัดสินใจ ตอนนี้ได้แต่ปลอบใจตัวเองว่าโปรที่เราได้มามันคุ้มที่สุดแล้ว ได้ของครบ ผ่อน 0%  ::ฮาอะ::

จองไว้ที่ไหนครับ ลองคุยกับเซลล์ดูนะครับ ว่าขอเปลี่ยนโปร หรือขอส่วนต่างอะไรได้อีกไหม รีบขอเลยนะครับ แกล้งทำเป็นเซงๆ บอก ไม่งั้นถอนจอง ไปจองที่อื่นดีกว่า ยังไงก็คุ้มกว่า แล้วการถอนจองไม่ต้องกลัวเค้ายึดเงินประกันนะครับ เราเรียกคืนเงินได้ด้วยครับ
อย่างเซลที่ผมซื้อ ผมก็แนะนำให้เพื่อนเมื่อวันศุกร์ เค้ายังบอกเองเลย จองไว้ก่อนได้ หากโปรใหม่ออกมาแล้วดีกว่า เค้าสามารถทำเรื่องเปลี่ยนโปรให้ได้ครับ ส่วนกรณีผม ผมจองไว้ตั้งแต่เดือน ธันวาปีที่แล้ว และออกรถแล้ว จริงๆแล้วก็ไม่ได้ซีเรียสกะโปรใหม่หรอกครับ เพราะคำนวนดีๆแล้ รวมกับสิ่งที่ผมได้ ผมยังได้เยอะกว่าอยู่ครับ หึหึ
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ www.facebook.com/slotpad และ www.slotpad.com

bluemarine

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: February 01, 2015, 09:16:26 »
เชคมาแล้วราคาต่ำสุดรถอย่างเดียวเปล่าๆครับ แต่ไม่ได้ถามว่าไม่มีไรบ้าง แต่เดาว่าโนจอ โนเซ็นเซอร์ หัวหมอนเดิมๆ เครื่องเล่นเดิมๆ คาดฝาท้ายด้านในไม่น่ามี  ???

เอ...แล้วประกันชั้นหนึ่งปีแรกยังอยู่มั้ยครับ :)

wivien

• มือใหม่หัดขับ
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: February 01, 2015, 10:57:25 »
ขอบคุณ mrpich สำหรับคำแนะนำคะ ถ้ามีเงินสดถึงคงไปเปลี่ยนคะ เพราะใจจจริงเราก็ไม่ได้อยากได้จอหมอนซักเท่าไหร่ ส่วน option อื่นๆ ที่ได้มากับรถก็น่าจะหาซื้อแต่งเองได้ แต่ประเด็นคือต้องผ่อน ดอกเบี้ย 0% จึงเป็นอะไรที่โดนมากกว่า ก่อนหน้าที่จะตัดสินใจซื้อ XV ก็ไปเช็ค pro ของค่ายอื่นๆ มา บางครั้งที่ sale เอา pro มาลงตามบอร์ดเขียนซะดูดีมาก "ไม่ต้องดาวน์ ผ่อน 0% ส่วนลด xxx,xxx" เราก็เข้าใจว่าจะได้ตามนี้ (ทั้งหมด) พอโทรไปคุย มันไม่ใช่เลยต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง พอคำนวนแล้วเลขตอนจบมันก็จะไล่ๆ กัน สุดท้ายก็อยู่ที่ตัวเราว่าจะมีวาทะศิลป์ขอของอะไรเพิ่มได้บ้าง

เราจอง XV ที่ศูนย์วิภา เมื่อวานมีธุระแถวนั้นเลยได้แวะเข้าไป sale ที่ดูแลเราก็น่ารักคะ เคยคุย line กันมาก่อนเจอตัว เราก็ขอนู่นนี่นั่น ขนาดตุ๊กตาพวงกุญแจเรายังเอาเลย ตอนนี้ก็รอทำเรื่องกู้กับ scb หวังว่าจะได้รถเร็วๆ นี้  :dance2:
Confidence in Motion

rafarel

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: February 01, 2015, 14:03:02 »
ขอบคุณ mrpich สำหรับคำแนะนำคะ ถ้ามีเงินสดถึงคงไปเปลี่ยนคะ เพราะใจจจริงเราก็ไม่ได้อยากได้จอหมอนซักเท่าไหร่ ส่วน option อื่นๆ ที่ได้มากับรถก็น่าจะหาซื้อแต่งเองได้ แต่ประเด็นคือต้องผ่อน ดอกเบี้ย 0% จึงเป็นอะไรที่โดนมากกว่า ก่อนหน้าที่จะตัดสินใจซื้อ XV ก็ไปเช็ค pro ของค่ายอื่นๆ มา บางครั้งที่ sale เอา pro มาลงตามบอร์ดเขียนซะดูดีมาก "ไม่ต้องดาวน์ ผ่อน 0% ส่วนลด xxx,xxx" เราก็เข้าใจว่าจะได้ตามนี้ (ทั้งหมด) พอโทรไปคุย มันไม่ใช่เลยต้องเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง พอคำนวนแล้วเลขตอนจบมันก็จะไล่ๆ กัน สุดท้ายก็อยู่ที่ตัวเราว่าจะมีวาทะศิลป์ขอของอะไรเพิ่มได้บ้าง

เราจอง XV ที่ศูนย์วิภา เมื่อวานมีธุระแถวนั้นเลยได้แวะเข้าไป sale ที่ดูแลเราก็น่ารักคะ เคยคุย line กันมาก่อนเจอตัว เราก็ขอนู่นนี่นั่น ขนาดตุ๊กตาพวงกุญแจเรายังเอาเลย ตอนนี้ก็รอทำเรื่องกู้กับ scb หวังว่าจะได้รถเร็วๆ นี้  :dance2:
ผมก็ออกที่นี่ครับ เป็นกันเองบริการดี แถมตรึม!!!  :)) ทั้งๆที่ผมอยู่แถวลาดพร้าว 101 ใกล้เสรีไทยมาก  >:(
 แต่ เซลล์ไม่สนใจ คนใส่เสื้อบอลกางเกงบอลอย่างผมสักเท่าไหร่   :)) :)) :))

pakadon

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: February 01, 2015, 14:24:23 »
ผมโดนตัว sti ไปเต็มๆ เพราะอยากเจ้าสปอยเลอร์หลังคาตัวเด่น
 ::คิดหนัก:: ดูสิงคโปร์มันซิ อาทิตย์เดียวเงินหายไปเป็นแสน ค้าขายแบบนี้ คนไทยเจ็บใจกันไปสองร้อยกว่าคัน  :น่วม:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: February 01, 2015, 14:29:20 โดย pakadon »

AomZaa

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: February 01, 2015, 14:30:56 »
ตามมาเจ็บด้วยอีกคน เพิ่งออก STi ไป เจ็บจี๊ดๆเลยค่ะ :น่วม:
ถ้าคำนวณดีๆ ออปชั่นที่เค้าถอดออกเร่โอเค โปรนี้มันโอกว่านะ ถึงว่าพี่เซลให้เรารีบเอารถออก

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: February 01, 2015, 15:23:04 »

ผมก็ออกที่นี่ครับ เป็นกันเองบริการดี แถมตรึม!!!  :)) ทั้งๆที่ผมอยู่แถวลาดพร้าว 101 ใกล้เสรีไทยมาก  >:(
 แต่ เซลล์ไม่สนใจ คนใส่เสื้อบอลกางเกงบอลอย่างผมสักเท่าไหร่   :)) :)) :))

อ้าวอยู่ลาดพร้าว101 เหรอคับ ผมทำคลีนิคในซอยนั้น บางวัน 555 XVสีดำตัวแรกค้าบ :winkwink:

loneranger

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: February 01, 2015, 18:21:35 »
ตกลงไม่รู้ว่าโชคดีโชคร้ายแหะผม   ??? เดี๊ยวเข้าไปเจอเซลล์คงรู้รายละเอียดเพิ่ม

Mummy R

• **
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: February 02, 2015, 10:03:52 »

อ้าวอยู่ลาดพร้าว101 เหรอคับ ผมทำคลีนิคในซอยนั้น บางวัน 555 XVสีดำตัวแรกค้าบ :winkwink:
ออกศูนย์วิภาเหมือนกัน ผมก็อยู่ลาดพร้าว 101 คับ ใกล้วัดบึงทองหลาง แต่มาทำคลินิกแถวตลาดบางกะปิ...XV sti คากิ ทักทายได้คับ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: February 02, 2015, 10:46:34 »
กำ...อยู่แถวนี้ แต่ไม่มีใคร ไป0 เสรีไทยสักคัน 55555 :)

bluemarine

• **
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: February 03, 2015, 13:56:19 »
สรุป ราคาใหม่ตัวล่างกะกลางดอก 2.5% นะครับ พร้อมๆกับของที่โดนถอดออก มีเรื่องประกันชั้นหนึ่งปีแรกที่ยังไม่ชัวร์เพราะลืมถาม พ่อค้าเนาะ ตัวเลขหมุนไปหมุนมา

pongsaklee

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: February 03, 2015, 17:59:50 »
ผมพึ่งออกเมื่อวันที่ 29 มกราคม ซึ่งจริงๆ ตั้งใจซื้อตอนต้นปีเพื่อหวังโปร Moter expo ซึ่งผมพลาดโปรงาน morter expo. ไปแค่ไม่กี่วันเพราะผมไปดูรถช่วงสิ้นปีที่เชียงรายที่ให้กันแบบสุดคำนวนแล้วส่วนลด 200000 -250000. เชลก็ไม่บอกถ้าบอกว่าจะหมดโปรจะจองเลยแล้วให้ส่งรถกรุงเทพ

ซื้อรถมาหลายคันเลยเข้าใจโปรมีเปลี่ยนตลอด honda กะ Toyota โปรโหดสุดแทบไม่มีอะไรน่าสนใจเลยตลอดชาติ ส่วนโปรใหม่ที่ผมได้ ผมว่ากลางๆ ดาว25% 0% 60 เดือน ค่าดอกเบี้ยแสนกว่า ของแถมอื่นอีกห้าหมื่นกว่า รวมๆ แถมก็แสนปลาย แต่ไม่เท่าโปรงาน

พอรู้ว่าโปรใหม่ออกมาว่าลดราคาเฉลี่ยคันละแสน ผมนี่โทรหาเซลเลยน้องเล่าให้ฟังตัดฟังชั่นพื้นฐานซึ่งรถมีน้อยอยู่แล้วออก และให้ส่วนลดเฉลี่ยคันละแสน โดยไม่มีโปรอื่นให้อีก 0% นี่หายไปเลยเลิกคุยขนาดขอซื้อคันที่สองขอโปรเดิมยังไม่ได้เลยครับ ส่วนโปรผมทำใจมานานแล้วครับไม่ซีเรียสขอได้เท่าไหร่เอาเท่านั้นไม่ดื้อมาก เพราะคนค้าขายเค้าต้องการกำไรบ้าง น้องเซลเค้าก็ต้องกินข้าว ค่า. margin ที่น้องได้ก็ช่วยๆกันไปเพราะผมมีน้องเป็นเซลขายรถเลยเข้าใจ

ซื้อมาแล้วอยู่ที่ใจครับขอให้มีความสุขกับรถ ขับสนุกเป็นพอใครจะว่าอะไรก็อย่าไปคิดมากครับ

bluemarine

• **
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: February 03, 2015, 20:50:32 »
ผมพึ่งออกเมื่อวันที่ 29 มกราคม ซึ่งจริงๆ ตั้งใจซื้อตอนต้นปีเพื่อหวังโปร Moter expo ซึ่งผมพลาดโปรงาน morter expo. ไปแค่ไม่กี่วันเพราะผมไปดูรถช่วงสิ้นปีที่เชียงรายที่ให้กันแบบสุดคำนวนแล้วส่วนลด 200000 -250000. เชลก็ไม่บอกถ้าบอกว่าจะหมดโปรจะจองเลยแล้วให้ส่งรถกรุงเทพ

ซื้อรถมาหลายคันเลยเข้าใจโปรมีเปลี่ยนตลอด honda กะ Toyota โปรโหดสุดแทบไม่มีอะไรน่าสนใจเลยตลอดชาติ ส่วนโปรใหม่ที่ผมได้ ผมว่ากลางๆ ดาว25% 0% 60 เดือน ค่าดอกเบี้ยแสนกว่า ของแถมอื่นอีกห้าหมื่นกว่า รวมๆ แถมก็แสนปลาย แต่ไม่เท่าโปรงาน

พอรู้ว่าโปรใหม่ออกมาว่าลดราคาเฉลี่ยคันละแสน ผมนี่โทรหาเซลเลยน้องเล่าให้ฟังตัดฟังชั่นพื้นฐานซึ่งรถมีน้อยอยู่แล้วออก และให้ส่วนลดเฉลี่ยคันละแสน โดยไม่มีโปรอื่นให้อีก 0% นี่หายไปเลยเลิกคุยขนาดขอซื้อคันที่สองขอโปรเดิมยังไม่ได้เลยครับ ส่วนโปรผมทำใจมานานแล้วครับไม่ซีเรียสขอได้เท่าไหร่เอาเท่านั้นไม่ดื้อมาก เพราะคนค้าขายเค้าต้องการกำไรบ้าง น้องเซลเค้าก็ต้องกินข้าว ค่า. margin ที่น้องได้ก็ช่วยๆกันไปเพราะผมมีน้องเป็นเซลขายรถเลยเข้าใจ

ซื้อมาแล้วอยู่ที่ใจครับขอให้มีความสุขกับรถ ขับสนุกเป็นพอใครจะว่าอะไรก็อย่าไปคิดมากครับ

:-\