ผู้เขียน หัวข้อ: พาลูกเที่ยว #พิพิธภัณฑ์สุขสะสม  (อ่าน 3618 ครั้ง)

Art999

• มือใหม่หัดขับ
  • *

ขอแนะนำสถานที่ท่องเที่ยวของครอบครัวเเห่งใหม่ ในกรุงเทพมหานคร
"พิพิธภัณฑ์สุขสะสม" ตั้งอยู่บนถนนพุทธมณฑลสาย 2 แขวงศาลาธรรมสพน์ เขตทวีวัฒนา

เป็นของชอบที่โดยส่วนตัวผมก็พยามเก็บสิ่งของ ที่เป็นเรื่องราวในวัยเด็กไว้บ้างเช่นกัน
เพื่อเติมเต็มความรู้สึกแห่งความสุข ในครั้งก่อนนั้น

พิพิธภัณฑ์ แห่งนี้เพิ่งเปิดตัวอย่างเป็นทางการได้ไม่นานนี้เอง
คนในเเวดวงสะสมของเก่าหลายๆ ท่าน ได้มีโอกาสมาเยือนเเล้ว
อาทิเช่น อ.เอนก นาวิกมูล, คุณเอ๋ เเห่งบ้านหอมเทียน เป็นต้น
ได้เห็นภาพของพิพิธภัณฑ์แห่งนี้ จากเพื่อนเฟสบุ๊คท่านนึง (ครูแอน) ที่ได้มาเยือนแล้ว
ส่วนตัวก็ อยู่ใกล้พิพิธภัณฑ์นี้มาก ประมาณว่าขี่จักรยานพอเหงื่อซึม ก็ถึงเเล้ว

วันนี้มาพร้อมน้องพันไมล์ครับ ใช้เวลาไปพอสมควร แต่ก็ยังเก็บรายละเอียดไม่หมด

ขออนุญาตรีวิวพิพิธภัณฑ์แห่งนี้ด้วยภาพ เพื่อแนะนำสถานที่ ที่น่าสนใจ สำหรับเพื่อนๆ ทุกๆ ท่านนะครับ ^_^

***เนื่องจากเก็บภาพมามากพอสมควร  ขออนุญาตทำลิงค์ให้เข้าไปชมต่อที่เพจของผมเองนะครับ   :-*
https://www.facebook.com/media/set/?set=a.643457272420626.1073741871.128851187214573&type=1

Art999

• *
Re: พาลูกเที่ยว #พิพิธภัณฑ์สุขสะสม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: April 10, 2015, 14:58:00 »
คลิปวิดีโอ  ในส่วนจัดเเสดงภายนอกครับ   ::D

Sonasiam

• *
Re: พาลูกเที่ยว #พิพิธภัณฑ์สุขสะสม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: May 22, 2015, 21:46:25 »
 :2thmb:

อีผี

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: August 01, 2018, 15:16:33 »
 ::KO:: ::KO:: ::KO:: สนุกไหมค่ะ

การดูแลสุขภาพ