ผู้เขียน หัวข้อ: ป้ายแดงรถเลข จะรอได้นานแค่ไหนครับ  (อ่าน 14903 ครั้ง)

Bebe jee

• ชั่วโมงขับห้าพันไมล์
  • **
หากผมจะรอเลขทะเบียน  ผมจะรอได้นานกี่วันครับ และหากนานเกินที่กำหนดจะผิดอย่างไรบ้างครับ

redbull

• **
Re: ป้ายแดงรถเลข จะรอได้นานแค่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: May 06, 2015, 11:05:36 »
ยังไงลองถามที่ศูนย์เลยครับ รอจนกว่าได้เลขหรือหมวดที่พอใจก็ได้ครับ เพราะ subaru ดูไม่ค่อยเร่งเอาป้ายแดงคืน-*-

ผมจองเลขให้เค้ามา 3 เดือนแระเพิ่งจะไปจดให้ผม เพราะมันจะเลยเวลาจด ตอนนี้ก็รอป้ายอีก ไม่รู้อีกกี่เดือน 555

toppy

• ชั่วโมงขับสองหมื่นไมล์
Re: ป้ายแดงรถเลข จะรอได้นานแค่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: May 06, 2015, 12:10:49 »
ของเพื่อน BMW ลากป้ายแดงไปปีกว่าๆ

แต่ไฟแนนซ์บางเจ้าจะบอกให้จดทะเบียนภายใน 3 เดือน แต่จริงๆก็ไม่จำเป็นนะครับ

rafarel

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: May 06, 2015, 22:29:11 »
ของผมได้เลขที่อยากได้มะไหร่ก็เมื่อนั้นครับ แต่ผมดำเนินการเองทั้งหมดเรื่องเลขที่ ขนส่ง รวมๆทั้งกระบวนการก็ 4-5 เดือนครับ  :กิกิ:

leenawat_sri

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: May 06, 2015, 22:36:13 »
ใน headlightmag มีกระทู กฏหมายใหม่น่ะคับ

ป้ายแดง ได้แค่30วันมั้งนะคับ  เกิน ถ้า ตร.เจอ ก็โดนปรับ

ที่จริง ป้ายแดง ห้ามวิ่งตอนกลางคืน ห้ามวิ่งข้ามจังหวัด

ถ้าจะแหกกฏนี้ ต้องให้ขนส่ง เซ๋นระบุมาก่อน  ว่าจะไปจากไหนไปไหนช่วงเวลาไหน

rafarel

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: May 06, 2015, 22:45:42 »
ใน headlightmag มีกระทู กฏหมายใหม่น่ะคับ

ป้ายแดง ได้แค่30วันมั้งนะคับ  เกิน ถ้า ตร.เจอ ก็โดนปรับ

ที่จริง ป้ายแดง ห้ามวิ่งตอนกลางคืน ห้ามวิ่งข้ามจังหวัด

ถ้าจะแหกกฏนี้ ต้องให้ขนส่ง เซ๋นระบุมาก่อน  ว่าจะไปจากไหนไปไหนช่วงเวลาไหน
แล้วเล่มแดงที่ติดรถมา คุมได้ไหมครับ

Bebe jee

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: May 06, 2015, 23:32:18 »
งั้นผมก็รอไปเรื่อยๆ ก็ได้เหมือนเมื่อก่อนใช่ไหมครับ

ที่ถามเพราะผมได้ยินมาเหมือนกันว่าเด่ี๋ยวนี้เค้าให้30วันหรือ3000kg

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

leenawat_sri

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: May 06, 2015, 23:45:29 »

แล้วเล่มแดงที่ติดรถมา คุมได้ไหมครับ

จะไปไหน ต้องเอาเล่มของป้ายแดงที่ติดรถมาให้ ไปให้ขนส่งเซนก่อนครับ  ถึงไป ข้าม ตจว. หรือ เดินทางกลางคืน เป็น ครั้งๆไป

ที่ผ่านมา ตร.มีเรื่องอื่นให้ว่ากันเยอะแยะ เลยปล่อยๆแหละคับ  แต่ผมก้อ้เคยโดนด่านเพราะป้ายแดงครับ เคย วิ่งกลางคืน 2ครั้ง ข้าม จังหวัด ครั้งนึง

mrpich

• ชั่วโมงขับหนึ่งหมื่นไมล์
  • อยู่กับรถนี่มันมีความสุขแฮะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: May 06, 2015, 23:56:35 »
ผมออกรถ 30 มกราคม 58 วันนี้ยังป้ายแดงอยู่เลย
ประมูลป้ายได้ ต้นเดือนมีนา แต่ตอนนี้ป้ายประมูลกราฟฟิก ยังไม่ได้เลย โทรไปถามก็บอกยังไม่มา หมวด 2กล xyxy ครับ
ก่อนประมูลเราก็คิดว่าป้ายกราฟฟิกเค้าทำไว้รอเรียบร้อยแล้ว เพราะป้ายดำปกติไปหมวด 4กx แล้ว
จ่ายครบไปตั้งนานแล้ว รอป้ายมาจะ 2 เดือนแล้ว สุดๆเลยครับ ขนส่ง จ่ายแพงกว่าแล้วยังรอนานกว่าอีก
ขอทำผลิตภัณฑ์..เพียงอย่างเดียว..ให้ดีที่สุด..แค่นั้นพอ...งานนี้ทำเพราะใจรักล้วนๆ line id:slotpad หรือ www.facebook.com/slotpad และ www.slotpad.com

rafarel

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: May 07, 2015, 01:05:21 »

จะไปไหน ต้องเอาเล่มของป้ายแดงที่ติดรถมาให้ ไปให้ขนส่งเซนก่อนครับ  ถึงไป ข้าม ตจว. หรือ เดินทางกลางคืน เป็น ครั้งๆไป

ที่ผ่านมา ตร.มีเรื่องอื่นให้ว่ากันเยอะแยะ เลยปล่อยๆแหละคับ  แต่ผมก้อ้เคยโดนด่านเพราะป้ายแดงครับ เคย วิ่งกลางคืน 2ครั้ง ข้าม จังหวัด ครั้งนึง
:respected: :respected: :respected:

Mummy R

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: May 07, 2015, 19:17:47 »
ผมออกรถ 30 มกราคม 58 วันนี้ยังป้ายแดงอยู่เลย
ประมูลป้ายได้ ต้นเดือนมีนา แต่ตอนนี้ป้ายประมูลกราฟฟิก ยังไม่ได้เลย โทรไปถามก็บอกยังไม่มา หมวด 2กล xyxy ครับ
ก่อนประมูลเราก็คิดว่าป้ายกราฟฟิกเค้าทำไว้รอเรียบร้อยแล้ว เพราะป้ายดำปกติไปหมวด 4กx แล้ว
จ่ายครบไปตั้งนานแล้ว รอป้ายมาจะ 2 เดือนแล้ว สุดๆเลยครับ ขนส่ง จ่ายแพงกว่าแล้วยังรอนานกว่าอีก
ผมออกรถ 4 ม.ค.58 อาทิตย์ต่อมาก็จองป้ายหมายเลขที่ชอบได้ แต่ทางเซลไม่ยื่นเอกสารรับป้ายตามกำหนด ป้ายที่จองไว้ก็ถูกยกเลิกไป เเละต้องรอให้พ้นอีก 3 เดือนถึงจะมีสิทธิ์จองป้ายใหม่ได้ ผมเลยตัดสินใจประมูลป้ายกราฟฟิก รออีก 2 อาทิตย์ก็ได้ป้ายเลยครับ .. ฆร 11xx

available

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: May 07, 2015, 20:34:05 »
ผมออกรถ 4 ม.ค.58 อาทิตย์ต่อมาก็จองป้ายหมายเลขที่ชอบได้ แต่ทางเซลไม่ยื่นเอกสารรับป้ายตามกำหนด ป้ายที่จองไว้ก็ถูกยกเลิกไป เเละต้องรอให้พ้นอีก 3 เดือนถึงจะมีสิทธิ์จองป้ายใหม่ได้ ผมเลยตัดสินใจประมูลป้ายกราฟฟิก รออีก 2 อาทิตย์ก็ได้ป้ายเลยครับ .. ฆร 11xx

เลขสวยครับท่าน ผมได้ xx4994 มา

SamaelMT

• ShiShi-Oh
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: May 07, 2015, 21:17:10 »
ผมเอาเอกสารมาจดเองที่ชัยนาท รอเอกสารจากเสรีไทย กว่าจะได้มาจดก็ประมาณ 3 เดือนครับ
แอบโม้นิดนึง Subaru XV ทะเบียนชัยนาทคันแรกเลย เหอๆ.... ^_^
SamaelMT

rafarel

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: May 09, 2015, 00:57:58 »
ผมเอาเอกสารมาจดเองที่ชัยนาท รอเอกสารจากเสรีไทย กว่าจะได้มาจดก็ประมาณ 3 เดือนครับ
แอบโม้นิดนึง Subaru XV ทะเบียนชัยนาทคันแรกเลย เหอๆ.... ^_^
:cheer: :cheer: :cheer:

pakadon

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: May 09, 2015, 08:49:45 »
เอาตามกฎหมาย ป้ายแดงใช้ไม่เกิน 1เดือน ไม่เกิน 3,000กิโลเมตร ใช้เฉพาะเวลากลางวัน และภายในจังหวัด ตำรวจจะเข้มงวดอันหลังมากกว่า ส่วนใช้เกินเดือนหรือวิ่งกลางคืนไม่ค่อยโดนกันหรอก